Советы обо всём
Вы хотите отреагировать на этот пост ? Создайте аккаунт всего в несколько кликов или войдите на форум.

Cách chọn cây mai vàng đẹp để bác bỏ tết rước tài lộc vào nhà

Перейти вниз

Cách chọn cây mai vàng đẹp để bác bỏ tết rước tài lộc vào nhà Empty Cách chọn cây mai vàng đẹp để bác bỏ tết rước tài lộc vào nhà

Сообщение автор xilulu1997@gmail.com Пн Июн 12, 2023 6:13 am

Theo, mai vàng là một trong những loài hoa được chuộng chưng nhiều nhất ở miền Nam vào dịp tết tới xuân về. Màu vàng nhóc của hoa mai không chỉ đem tới không khí xuân vui tươi, ấm áp mà còn mang phổ thông ý nghĩa tốt lành, đem lại may mắn cho gia chủ trong năm mới. Do vậy mà cứ mỗi độ cận tết, nhà nhà, người người lại đến các chợ hoa để chọn cho mình chậu mai chấp thuận. Vậy chọn mai bác tết nên chọn những cây như thế nào, dựa vào tiêu chí nào để có thể chọn được cây mai đẹp. Bài viết sau đây sẽ hướng dẫn đến bạn cách chọn cây mai vàng đẹp để trang trí ngày tết, rước tài lộc, may mắn về cho gia đình.
=== > Tổng hợp những điểm bán mai nhị ngọc toàn uy tín hiện nay
Cách chọn cây mai vàng đẹp để bác bỏ tết rước tài lộc vào nhà Mai-dot-bien-nhi-ngoc-toan-2
1. Chọn mai có kích thước phù hợp với ko gian[/b]
Một chậu hoa cảnh đẹp là chậu hoa tô điểm được cho ko gian nơi mà nó trang hoàng. Chính vì thế, lúc chọn mai bác tết, các bạn cần lưu ý tới kích thước cây mai vàng. Theo đó, độ to nhỏ của chậu mai phải phù hợp với ko gian trang trí. giả dụ không gian nhỏ, các bạn có thể tậu cây mai có kích thước nhỏ hoặc làng nhàng. hạn chế sắm cây quá to khiến cho căn phòng trở nên bí bách, kém kết hợp. trái lại, nếu như ko gian lớn mà bạn chỉ mua một chậu mai nhỏ thì trông sẽ không đẹp mắt. Chính vì vậy, bạn cần phải xác định quy mô của nơi cần trang hoàng và chọn chậu mai vàng có kích thước thích hợp.

Cách chọn cây mai vàng đẹp cần chú trọng kích thước cây. ví như sử dụng chậu mai để trang hoàng sảnh công ty, phòng khách, sảnh khách sạn,... Thì nên chọn những chậu to, tán cây rộng. ví như chậu mai sử dụng để trang hoàng phòng khách nhỏ ở các căn hộ chung cư, đặt ở phòng thờ,... Thì bạn có thể chọn những chậu mai nhỏ hoặc nhánh mai cắm bình. Bởi ví như chọn cây mai có kích thước quá lớn hoặc quá nhỏ so với không gian sẽ làm mất đi vẻ thẩm mỹ, sự cân đối, phối hợp của nơi cần trang hoàng khiến chậu mai trở nên dôi thừa, ko đẹp mắt, cơ mà tốn kém.
=== > Đánh giá thêm về giá mai siêu bông bình lợi
hai. Cách chọn cây mai vàng đẹp để chưng tết[/b]
Chọn mai kiểng, người ta thường căn cứ vào các nguyên tố như đế, thân, cành, tán cây, nụ, hoa của cây. Đối với mai bác bỏ tết, tùy vào năng lực tài chính, bạn có thể chọn mình cây mai có giá thành phù hợp. Cách chọn cây mai vàng đẹp, bạn căn cứ vào các yếu tố chính sau của cây mai.
Dáng của cây mai [/b]
Mai không chỉ là loài hoa kiểng bác tết, mà còn là loài cây phong thủy. Bởi thế, trong cách chọn cây mai vàng đẹp, người ta luôn chú trọng chọn những cây mai có hình dạng đẹp, tán lá kết hợp, đủ hoa đủ lộc nhằm cầu mong cho một năm mới mọi sự như ý, trót lọt.
Dáng cây rất quan yếu trong việc quyết định tới vẻ đẹp của cây mai. Cách chọn cây mai vàng đẹp nên chọn những cây có dáng cân đối, cành nhánh đồng đều. Vỏ thân đen khi không, ko có đốm vảy nấm mốc. Dáng mai chính là cái hồn của cây mai. Dáng mai uốn lượn trùng hợp, có hình chóp nón, nhỏ dần ở phần ngọn là một cây mai đẹp. Dáng mai uốn lượn tạo nên vẻ quý phái, sang trọng của mai.
chú ý gốc mai[/b]
cội rễ của bất kỳ loài cây nào cũng là phần quan yếu, quyết định rất lớn đến sức khỏe của cây. Gốc kiên cố, rễ khỏe thì cây sẽ phát triển mạnh mẽ. Đối với cây cảnh, cội rễ còn quyết định đến yếu tố thẩm mỹ của cây. Trong cách chọn cây mai vàng đẹp, các bạn dành đầu tiên chọn những cây mai có phần rễ mọc nổi lên trên mặt đất. Rễ mọc nổi ở mức độ vừa phải, không quá đa dạng cũng không quá ít. giả dụ quá phổ thông sẽ tạo cảm giác rối mắt, khiến cây mất đi đẹp tinh tế, đẳng cấp.

Cách chọn cây mai vàng đẹp, bạn chọn cây có phần gốc phình to hơn phần thân trên của cây. Cây có thêm một số hốc lõm, u nần ở phần gốc càng tăng cường thêm vẻ chắc chắn, vững chắc, già dặn của cây mai vàng.
Hoa, nụ trên cây mai vàng [/b]
Cây mai vàng đẹp là cây có nụ hoa phân bố đồng đều trên cây. Cách chọn cây mai vàng đẹp bác bỏ tết mà rộng rãi người vẫn truyền tai nhau là lúc chọn mai, nên đứng từ xa để Quan sát cây. Cách này giúp bạn xem được tất cả bố cục của cây. trong khoảng ấy, nhận thấy nụ, hoa, lộc, lá trên cây mai vàng có gần như, đồng đều trên số đông các cành hay không?

các bạn nên dành đầu tiên chọn những cây mai có nụ hoa chắc, mẩy để nở kịp vào đúng ba ngày Tết. Chọn cây mai có hoa nở khoảng 30% vào khoảng 29, 30 âm lịch thì bạn có thể chơi mai tiếp diễn đến rằm tháng giêng.
=== > Xem thêm: Top 5 địa chỉ bán mai vàng sỉ giá tốt không nên bỏ lỡ

Nhìn chung, một cây mai vàng đẹp phụ thuộc vào cực nhiều yếu tố. Cách chọn cây mai vàng đẹp để bác bỏ tết cần căn cứ vào yếu tố nguồn vốn, ko gian trang hoàng và dạng hình, cỗi rễ, hoa nụ của cây mai để chọn được cây mai vàng vừa ý.

xilulu1997@gmail.com
Гость

Вернуться к началу Перейти вниз